Menene canja wurin banki?

Canja wurin waya kalma ce ta gama gari da ake amfani da ita don bayyana musayar kuɗi daga wannan asusun banki zuwa wani. Ko na kasa ko na duniya. Canja wurin wayar banki zuwa banki yana ba masu amfani damar canja wurin kuɗi ta hanyar lantarki. Musamman, suna ba da izinin canja wurin kuɗi daga asusun da ke banki ɗaya zuwa asusu tare da wata cibiyar. Idan baku taɓa amfani da wannan sabis ɗin ba, yana iya zama kamar ɗan ruɗani. Idan kuna buƙatar taimako don fahimtar yadda yake aiki, ga abin da kuke buƙatar sani game da canja wurin banki.

Duk abin da kuke buƙatar sani game da asusun kasuwancin kuɗi

Asusun kasuwar kuɗi asusun ajiyar kuɗi ne tare da wasu fasalulluka na sarrafawa. Yawancin lokaci yana zuwa tare da cak ko katin zare kudi kuma yana ba da damar iyakance adadin ma'amaloli kowane wata. A al'adance, asusun kasuwancin kuɗi yana ba da ƙimar riba mafi girma fiye da asusun ajiyar kuɗi na yau da kullum. Amma a zamanin yau, farashin ya yi kama da haka. Kasuwannin kuɗi galibi suna da mafi girman ajiya ko mafi ƙarancin buƙatun ma'auni fiye da asusun ajiyar kuɗi, don haka kwatanta zaɓuɓɓukanku kafin yanke shawarar ɗaya.

Bankunan kan layi: yaya suke aiki?

Intanet ya kawo sauyi a duniya kuma yanzu ana ganin kamfanin daban. A da, yana da wahala ko ma ba zai yiwu ba don amfana daga sabis ba tare da barin jin daÉ—in gadon ku ba. Amma a yau abin ya zama ruwan dare gama gari. Kusan duk kasuwancin yau suna ba da sabis na wayar da kan jama'a ta hanyar intanet. A cikin kasuwancin sabis kamar banki, fasahar ta fi ci gaba don yin wannan. Wannan shine dalilin da ya sa a yanzu muna da bankunan kan layi.